- Công cụ "Giả lập" Jailbreak iDevices 64-Bit trên iOS 10-10.3.2: Click vào đây:new:

- Đã có công cụ Jailbreak iOS 10.2.1: Click vào đây

- Cách fix lỗi sim ghép thần thánh 4G: Click vào đây

- Hướng dẫn gỡ, xóa sạch Jailbreak trên thiết bị iOS 10: Click vào đây

- Tài khoản AppleStore của iPhoneMafia: Click Vào Đây

Mr.RoBot

Tool Jailbreak extra_recipe+yalu beta 4 bởi Xerub iPhone7/7+ iOS 10.1.1 & 10.0.x [Updated]

Update ngày 09/06/2017:

Công cụ JB extra_recipe đã tiếp tục được cập nhật cho iPhone 6, nhưng hiện tại vẫn chưa có bản build được chia sẻ.

Lúc nào có bản cập nhật mới nhất mình sẽ post link download cho anh em ngay nhé :)

Update ngày 07/06/2017:

Xerub thông báo rằng công cụ JB extra_recipe đã được cập nhật để hỗ trợ cho nhiều thiết bị hơn: iPhone 6, iPad Air 2 và iPad Mini 3. Tuy nhiên, hiện giờ vẫn chưa có bản build được chia sẻ, chắc sẽ có sớm thôi Yalu sẽ cập nhật  lên trang của anh ấy.

- Và vẫn như thường lệ, extra_recipe vẫn không được hỗ trợ cho iOS 10.2, vì vậy nếu bạn đang ở iOS 10.2 thì vẫn sẽ phải sử dụng Yalu102,  còn nếu bạn đang ở iOS thấp hơn thì nên sử dụng extra_recipe để được ổn định hơn.

- Khi nào có bản build được chia sẻ mình sẽ update cho anh em link down luôn nhé :)

Update ngày 01/06/2017:

Cập nhật phiên bản beta 4 cho iPhone7 & 7+ iOS 10.1.1 và 10.0.x

Download: extra_recipe+yaluX beta4.ipa

Mình đã test trên máy mình iPhone 7+ và đã sử dụng được bản beta 4 này nhé :)

Khi Jailbreak các bạn nhớ bật chế độ máy bay (Airplane mode) lên thì Jailbreak sẽ có tỷ lệ thành công cao hơn nhé :)

lúc mình test cứ để bình thường, khi nhấn Go thì cứ bị báo Failed, Reboot mãi, liền thử bật chế độ máy bay lên cái thì làm phát ăn ngay nhé :D

Bản này ngon lành, có hỗ trợ Mobile Substrate luôn không cần phải cài thêm tweak Substrate Fix iOS 10 để enable substrate lên nữa giống bản mach_portal beta 3.

Update ngày 25/05-2017:

Lúc 19h ngày 24/05/2017 (theo giờ bên quốc gia của Luca), anh ấy đã Tweet một dòng trên trang Twitter của mình:

5926d526ae834_extra_recipereleased800x473.thumb.png.a5582aa4ea29788d5f455cf764d8a5d8.png

Như vậy, công cụ Jailbreak mới của Luca kết hợp với Xerub đã cập nhật phiên bản beta 3, phiên bản này đã có hỗ trợ substrate, như vậy có nghĩa là sau khi Jailbreak xong các bạn không cần phải chạy thêm tweak Substrate Fix như bản mach_portal cũ trước đây nữa.

Không giống với mach_portal trước đây, Luca đã chấp nhận một sự trợ giúp từ một nhà nghiên cứu bảo mật chưa từng được biết đến như Xerub, và công cụ Jailbreak đã được phát triển ổn định.

Tuy nhiên, theo lời cảnh báo, đây cũng vẫn chỉ là một phiên bản Beta, vì vậy có thể vẫn sẽ có những vấn đề tiềm ẩn trong quá trình sử dụng, tuy nhiên điều đó cũng không chắc chắn xảy ra.

Link download bản Beta 3: extra_recipe+yaluX beta3.ipa

5924f66446ba0_xerubextra_recipesmall.thumb.png.d373097060b81fcf5c7580daa9bc8185.png

Một phiên bản mới của Cydia sẽ xuất hiện 'sau đêm nay hoặc ngày mai' (Thời điểm viết bài của Modmyi: 2017-05-23 01:58 PM)
Thời gian gần đây, việc theo dõi sự phát triển của các công cụ Jailbreak của người dùng đã trở nên tẻ nhạt hơn rất nhiều. Và một hôm nay cũng không có gì khác biệt với những sự phát triển hàng giờ. Vào hôm qua, một nhà nghiên cứu an ninh có tên Xerub đã tweet một dòng "LOL iPhone7 10.1.1" cùng với liên kết tới một dự án GitHub.

Có vẻ như extra_recipe là một hướng khai thác mới sẽ hoạt động trên iOS 10.1.1 cho người dùng iPhone 7. Điều này sẽ được sử dụng để thay thế công cụ jailbreak mach_portal không được ổn định từ trước tới nay. Đây có thể là tin tốt, và nếu nó được công bố, nó sẽ mang lại nhiều người dùng hơn cho cộng đồng Jailbreak.

Tiếp đó, sáng nay, anh ta lại gửi tiếp một dòng tweet:
"Cydia phiên bản của extra_recipe + yalu sẽ được phát hành sau đêm nay hoặc vào ngày mai. Hỗ trợ cho i7 (+) có thể vào cuối tuần"

Vì có rất nhiều sự khác biệt giữa các phiên bản Cydia được phát hành cho các công cụ Jailbreak khác nhau, nên anh phải chỉnh sửa nó để mọi thứ sẽ hoạt động tốt nhất đối với người dùng cuối. Anh ấy sẽ đưa ra một ETA về tối nay hoặc ngày mai, nhưng chỉ khi mọi việc diễn ra suôn sẻ, và có thể sẽ mất tới vài ngày cho đến một tuần. Và trong khi có lý do để hy vọng, các bạn đừng nên từ bỏ điều đó nhé ;) .

Anh cũng cho biết sẽ phát triển thêm cho một số thiết bị khác đang mắc kẹt trên Firmware 10.1.1. Anh ấy đề cập đến việc sẽ mất nhiều thời gian hơn, tuy nhiên anh cũng tuyên bố rằng anh ấy có thể giải quyết nó vào cuối tuần.

Qwerty đã trả lời, xác nhận rằng nó thực sự ổn định, gói khai thác mới với YaluX
Tất cả các vấn đề có liên quan tới iPhone 7 có thể sẽ được giải quyết trong bản Jailbreak mới này, Qwerty nói, "tất cả mọi thứ (bao gồm backboardd) sẽ hoạt động tốt." Anh đã đóng gói nó thành một file .IPA và chia sẻ trên trang web của mình, nhưng anh cũng đồng thời khuyên nên chờ đợi "phiên bản kế tiếp" vì phiên bản này có một số công việc mà vẫn cần phải được giải quyết. Nó cũng an toàn để sử dụng nếu trước đó bạn đã dùng công cụ mach_portal.

Tóm lược
Một hướng khai thác được gọi là 'extra_recipe' đã được phát hành bởi một nhà nghiên cứu bảo mật độc lập có tên Xerub. Anh ta như chưa hề phát hành bất cứ điều gì cho cộng đồng jailbreak trước đây. Anh ta có một vài kho lưu trữ trên trang GitHub của anh ta, bao gồm cả phiên bản Yalu102 mà anh ta đã chia sẻ vào tháng hai.

Qwerty đã trả lời với xác nhận rằng điều đó không chỉ là sự thật, mà còn là một giải pháp ổn định hơn so với hướng khai thác mach_portal của mình. Anh ấy đã đóng gói nó thành một file .IPA và chia sẻ trên trang của mình, mặc dù anh ta vẫn đề nghị mọi người đợi cho đến phiên bản tiếp theo.

Tuy nhiên, đây là tin tốt cho tất cả mọi người, đặc biệt là người dùng iPhone 7. Nó cho thấy rằng vẫn còn rất nhiều nhà phát triển quan tâm đến vấn đề bảo mật iOS. Điều này đã chứng tỏ cho chúng ta biết rằng Jailbreak sẽ không kết thúc sớm và vẫn còn tương lai rộng mở ở phía trước.

Download phiên bản extra_recipe+yaluX by xerub & ianbeer iPhone 7 iOS 10.1.1 (hiện chưa dùng được cho 7+, đợi đến cuối tuần nhé)

extra_recipe+yaluX beta1.ipa

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác

cập nhật phiên bản beta 3 extra_recipe+yaluX beta3 đã có hỗ trợ Substrate

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Cập nhật: iPhone 7 10.1.1 beta4 now with substrate & iOS 10.0.x support extra_recipe+yaluX by xerub & ianbeer

1 person likes this

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Cập nhật: mình vừa mới test lại trên em iPhone 7+ của mình bằng bản BETA 4 và đã Jailbreak được anh em nhé :bia:

chi tiết xem trên bài đầu tiên nhé ;)

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Update ngày 07/06/2017:

Xerub thông báo rằng công cụ JB extra_recipe đã được cập nhật để hỗ trợ cho nhiều thiết bị hơn: iPhone 6, iPad Air 2 và iPad Mini 3. Tuy nhiên, hiện giờ vẫn chưa có bản build được chia sẻ, chắc sẽ có sớm thôi Yalu sẽ cập nhật  lên trang của anh ấy.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Máy mình 7 plus 10.1.1

Mình cũng làm theo cách của bạn, bật chế dộ máy bay, cài bản beta 4. nhưng cài xong vẫn báo Failed, Reboot. 

Bạn có cách cách nào khách chỉ giúp mình với!!!

Đa tạ bạn

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
7 giờ trước, cao trường đã nói:

Máy mình 7 plus 10.1.1

Mình cũng làm theo cách của bạn, bật chế dộ máy bay, cài bản beta 4. nhưng cài xong vẫn báo Failed, Reboot. 

Bạn có cách cách nào khách chỉ giúp mình với!!!

Đa tạ bạn

bạn bật đa nhiệm lên rồi xóa hết những ứng dụng đang mở đi rồi làm lại nhé

không cần phải bật chế độ máy bay đâu, mình thử lại rồi ko cần thiết, bật lên thì khi JB ko bị cuộc gọi tới làm phiền chắc hơn thôi :D

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
HIỆN BỘ GÕ TIẾNG VIỆT CỦA DIỄN ĐÀN BỊ LỖI, BẠN HÃY SỬ DỤNG UNIKEY TRÊN MÁY CỦA BẠN ĐỂ VIẾT TIẾNG VIỆT CÓ DẤU

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

Bạn phải là thành viên mới có thể gửi bài viết

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn đã có tài khoản? Đăng nhập tại đây.

Sign In Now